ฐานข้อมูลตัวอย่างพรรณไม้แห้ง

Herbrium Database

Share

ไม่พบภาพของตัวอย่างชิ้นนี้

Specimen's picture not found.


ภาพพรรณไม้ที่เกี่ยวข้อง/Related pictures
QBG No. 130842
Scientific name

ชื่อวิทยาศาสตร์

Anaxagorea javanica Blume
Family name

ชื่อวงศ์

ANNONACEAE
Local name

ชื่อพื้นเมือง

Common Name: Cham Poon.
Collector

ผู้เก็บตัวอย่าง

C. Leeratiwong 18-1424
Collected date

วันที่เก็บ

7 Mar 2018
Determinator

ผู้ตรวจสอบ

Field note

ข้อมูลเพิ่มเติม

Shrub to small tree 2-4 m high. Calyx green. Corolla greenish-whte. Fruits black; seeds black.
Collected location

พื้นที่ที่เก็บตัวอย่าง

Trang, THAILAND
Altitude (m)

ความสูงที่พบ (เมตร)

Specimen type

ประเภทตัวอย่าง

Dried specimen sheet
Author specimens

ตัวอย่างชนิดเดียวกัน

5    
No. QBG NO. Scientific name Collector
1. 24127 Anaxagorea javanica Blume P. Chalermglin 400802
2. 24128 Anaxagorea javanica Blume P. Chalermglin 440302A
3. 25030 Anaxagorea javanica Blume C. Glamwaewwong 980
4. 29337 Anaxagorea javanica Blume C. Glamwaewwong 1275
5. 71129 Anaxagorea javanica Blume T. Tiptabiankarn 1307

ปิด

QR code