ฐานข้อมูลตัวอย่างพรรณไม้แห้ง

Herbrium Database

Share

ไม่พบภาพของตัวอย่างชิ้นนี้

Specimen's picture not found.

ไม่พบรูปภาพ
QBG No. 130843
Scientific name

ชื่อวิทยาศาสตร์

Alphonsea siamensis P.J.A. Kessler
Family name

ชื่อวงศ์

ANNONACEAE
Local name

ชื่อพื้นเมือง

Common Name: Tam yao Sai.
Collector

ผู้เก็บตัวอย่าง

C. Leeratiwong 19-1414
Collected date

วันที่เก็บ

24 Feb 2019
Determinator

ผู้ตรวจสอบ

Field note

ข้อมูลเพิ่มเติม

Habitat: Limestone Hill. Tree 6-10 m high. Calyx green. Corolla greenish-yellow.
Collected location

พื้นที่ที่เก็บตัวอย่าง

Ratchaburi, THAILAND
Altitude (m)

ความสูงที่พบ (เมตร)

Specimen type

ประเภทตัวอย่าง

Dried specimen sheet
Author specimens

ตัวอย่างชนิดเดียวกัน

5    
No. QBG NO. Scientific name Collector
1. 49584 Alphonsea siamensis P.J.A. Kessler P. Sidisunthorn ST1780
2. 49585 Alphonsea siamensis P.J.A. Kessler S. Gardner & P. Sidisunthorn ST2609
3. 115955 Alphonsea siamensis P.J.A. Kessler K. Wangwasit 180718-43
4. 135270 Alphonsea siamensis P.J.A. Kessler C. Leeratiwong 18-1425
5. 135287 Alphonsea siamensis P.J.A. Kessler C. Leeratiwong 19-1788

ปิด

QR code