ฐานข้อมูลพรรณไม้มีชีวิต

Living Plants Database



ไม่พบภาพของต้นไม้นี้

Picture of this plant not found.

ไม่พบรูปภาพ
Share

สถานะการอนุรักษ์

Conservation Status


เลขนำเข้า

Accession Number

20135260*A
ชื่อวิทยาศาสตร์

Scientific Name

Zingiber densissimum S.Q.Tong & Y.M. Xia
ชื่อวงศ์

Family Name

ZINGIBERACEAE
ชื่อท้องถิ่น

Vernacular Name

สถานที่เก็บตัวอย่าง

Collected Location

อำเภอ

Destrict

จังหวัด

Province

ลักษณะวิสัย

Habit

เวลาออกดอก

Flowering & Fruiting Season

พื้นที่จัดปลูก

Display location

LC-ZIN-A01
QR code