Share
ไม่พบรูปภาพ
ชื่อวิทยาศาสตร์

Scientific name

Cestrum nocturnum L.
ชื่อวงศ์

Family name

SOLANACEAE
ชื่อพื้นเมือง

Local name

ราตรี Ratri (General)
ชื่อสามัญ

Common name

ส่วนที่นำมาใช้

Plant part used

การใช้ประโยชน์

Uses and Ultilizing

ข้อควรระวัง

Caution

ฤดูติดดอก ออกผล

Flowering & Fruiting Season

ลักษณะ

Habit

พื้นที่ที่พบในสวนฯ

Display area (QSBG)

การกระจายพันธุ์

Distribution

หมายเหตุ

Remark

เอกสารอ้างอิง

Reference(s)

QR code