Share
ไม่พบรูปภาพ
ชื่อวิทยาศาสตร์

Scientific name

Aloe vera (L.) Burm.f.
ชื่อวงศ์

Family name

ASPHODELACEAE
ชื่อพื้นเมือง

Local name

ว่านหางจระเข้ Wan hang chora khe, ว่านไฟไหม้ Wan fai mai (Northernหางตะเข้ Hang ta khe (Central)
ชื่อสามัญ

Common name

Star cactus, Aloe, Aloin, Jafferabad, Barbados
ส่วนที่นำมาใช้

Plant part used

การใช้ประโยชน์

Uses and Ultilizing

ข้อควรระวัง

Caution

ฤดูติดดอก ออกผล

Flowering & Fruiting Season

ลักษณะ

Habit

พื้นที่ที่พบในสวนฯ

Display area (QSBG)

การกระจายพันธุ์

Distribution

หมายเหตุ

Remark

เอกสารอ้างอิง

Reference(s)

QR code