Share
ไม่พบรูปภาพ
ชื่อวิทยาศาสตร์

Scientific name

Antidesma sp.
ชื่อวงศ์

Family name

EUPHORBIACEAE
ชื่อพื้นเมือง

Local name

เม่าควาย Mao khwai
ชื่อสามัญ

Common name

ส่วนที่นำมาใช้

Plant part used

การใช้ประโยชน์

Uses and Ultilizing

ข้อควรระวัง

Caution

ฤดูติดดอก ออกผล

Flowering & Fruiting Season

ลักษณะ

Habit

พื้นที่ที่พบในสวนฯ

Display area (QSBG)

การกระจายพันธุ์

Distribution

หมายเหตุ

Remark

เอกสารอ้างอิง

Reference(s)

QR code