Share
ไม่พบรูปภาพ
ชื่อวิทยาศาสตร์

Scientific name

Alstonia rostrata C.E.C. Fisch.
ชื่อวงศ์

Family name

APOCYNACEAE
ชื่อพื้นเมือง

Local name

น่องขาว Nong khao (Mae Hong Son)
ชื่อสามัญ

Common name

ส่วนที่นำมาใช้

Plant part used

การใช้ประโยชน์

Uses and Ultilizing

ยาง กินแก้ไข้ (บ้านทุ่งโป่ง อ. เชียงดาว ชม.)
ข้อควรระวัง

Caution

ฤดูติดดอก ออกผล

Flowering & Fruiting Season

ลักษณะ

Habit

พื้นที่ที่พบในสวนฯ

Display area (QSBG)

การกระจายพันธุ์

Distribution

หมายเหตุ

Remark

ยาง กินแก้ไข้ (บ้านทุ่งโป่ง อ. เชียงดาว ชม.)
เอกสารอ้างอิง

Reference(s)

QR code