Share
ชื่อวิทยาศาสตร์

Scientific name

Ensete glaucum (Roxb.) Cheesman
ชื่อวงศ์

Family name

MUSACEAE
ชื่อพื้นเมือง

Local name

กล้วยหัวโต (kluai hua to) กล้วยโทน (kluai thon) กล้วยนวล (kluai nuan)
ชื่อสามัญ

Common name

Snow banana
ส่วนที่นำมาใช้

Plant part used

การใช้ประโยชน์

Uses and Ultilizing

ข้อควรระวัง

Caution

ฤดูติดดอก ออกผล

Flowering & Fruiting Season

ลักษณะ

Habit

พื้นที่ที่พบในสวนฯ

Display area (QSBG)

การกระจายพันธุ์

Distribution

หมายเหตุ

Remark

เอกสารอ้างอิง

Reference(s)

QR code