Share






ชื่อวิทยาศาสตร์

Scientific name

Aporosa villosa (Lindl.) Baill.
ชื่อวงศ์

Family name

PHYLLANTHACEAE
ชื่อพื้นเมือง

Local name

โลด (lot) กรม (krom) ด่าง (dang) แด่งพง (daeng phong) ตีนครืน (tin khruen) ประดงข้อ (pradong kho) พรึง (phlueng) เหมือดควาย (mueat khwai) เหมือนตบ (mueat top) เหมือดโลด (mueat lot) เหมือดหลวง (mueat luang)
ชื่อสามัญ

Common name

ส่วนที่นำมาใช้

Plant part used

การใช้ประโยชน์

Uses and Ultilizing

ข้อควรระวัง

Caution

ฤดูติดดอก ออกผล

Flowering & Fruiting Season

ลักษณะ

Habit

พื้นที่ที่พบในสวนฯ

Display area (QSBG)

การกระจายพันธุ์

Distribution

หมายเหตุ

Remark

เอกสารอ้างอิง

Reference(s)

QR code