Share
ชื่อวิทยาศาสตร์

Scientific name

Broussonetia kurzii (Hook.f.) Corner
ชื่อวงศ์

Family name

MORACEAE
ชื่อพื้นเมือง

Local name

สะแล, สากแล Sa lae (Central, Northern); แกแล Kae lae (Prachin Buri); ข่อยย่าน Khoi yan (Songkhla); คันซง Khan song, ซงแดง song daeng (Pattani); ชง Chong (Surat Thani); ชะแล Cha-lae (Karen-Kanchanaburi); แทแหล Thae lae (Chon Buri)
ชื่อสามัญ

Common name

ส่วนที่นำมาใช้

Plant part used

การใช้ประโยชน์

Uses and Ultilizing

ข้อควรระวัง

Caution

ฤดูติดดอก ออกผล

Flowering & Fruiting Season

ลักษณะ

Habit

พื้นที่ที่พบในสวนฯ

Display area (QSBG)

การกระจายพันธุ์

Distribution

หมายเหตุ

Remark

เอกสารอ้างอิง

Reference(s)

QR code