ฐานข้อมูลพรรณไม้มีชีวิต

Living Plants Database



ไม่พบภาพของต้นไม้นี้

Picture of this plant not found.

ไม่พบรูปภาพ
Share

สถานะการอนุรักษ์

Conservation Status


เลขนำเข้า

Accession Number

00-1052*A2
ชื่อวิทยาศาสตร์

Scientific Name

Fraxinus floribunda Wall. ex Roxb.
ชื่อวงศ์

Family Name

OLEACEAE
ชื่อท้องถิ่น

Vernacular Name

สถานที่เก็บตัวอย่าง

Collected Location

อำเภอ

Destrict

จังหวัด

Province

ลักษณะวิสัย

Habit

เวลาออกดอก

Flowering & Fruiting Season

พื้นที่จัดปลูก

Display location

WFC
QR code