Share
ไม่พบรูปภาพ
ชื่อวิทยาศาสตร์

Scientific name

Antidesma sootepense Craib
ชื่อวงศ์

Family name

EUPHORBIACEAE
ชื่อพื้นเมือง

Local name

มะเม่าสาย Mamao sai (Chiang Mai); มะเม่าดูก Mamao duk, เม่าสาย Mao sai, มูกกอง Muk kong (Lampang); ตะไคร้น้ำ Takhrai nam (Saraburi); บ่าเม่า Ba mao
ชื่อสามัญ

Common name

ส่วนที่นำมาใช้

Plant part used

การใช้ประโยชน์

Uses and Ultilizing

ข้อควรระวัง

Caution

ฤดูติดดอก ออกผล

Flowering & Fruiting Season

ลักษณะ

Habit

พื้นที่ที่พบในสวนฯ

Display area (QSBG)

การกระจายพันธุ์

Distribution

หมายเหตุ

Remark

เอกสารอ้างอิง

Reference(s)

QR code